പ്രതികൂല സാഹചര്യങ്ങളിലെ പൊന്‍ താരകം

പ്രതികൂല സാഹചര്യങ്ങളിലെ പൊന്‍ താരകം

പ്രതികൂല സാഹചര്യങ്ങളിലെ പൊന്‍താരകം ” കെ. എന്‍  . ബാലഗോപാല്‍”

കൊല്ലം ഫാത്തിമ മാതാ നാഷണല്‍ കോളേജില്‍ പുരോഗമന വിദ്യാർത്ഥി സംഘടനാ പ്രവർത്തനം വിലക്കിയകാലം 1993 -1997 ….വെറും വിലക്കല്ല ! കേരള ഹൈക്കോടതിയുടെ “ഇന്‍ജെക്ഷന്‍” വിലക്ക്.

എസ് എഫ് ഐ ജില്ലാ – സംസ്ഥാന കമ്മിറ്റി അംഗങ്ങൾ ക്യാമ്പസ്സില്‍ പ്രവേശിക്കുന്നത് വിലക്കി കൊണ്ട്, പള്ളിയും, പട്ടക്കാരനും, പാതിരിയും ചേർന്ന് ഗൂഢാലോചനയിലൂടെ കോടതിയെ തെറ്റിധരിപ്പിച്ചു നേടിയ വിലക്ക്. ചുരുക്കത്തില്‍ ക്യാമ്പസ്സില്‍ പുരോഗമന വിദ്യാര്‍ത്ഥി പ്രസ്ഥാനത്തിന് മാത്രം നേരിടേണ്ടി വന്ന അടിയന്തിരാവസ്ഥ. കെ എന്‍ ബാലഗോപാലും, പി രാജീവും, സി എച് ആഷിക്കും, ടി. ഗീനാകുമാരിയും, സി ആര്‍ മധുവും, ജയദാസ് ബാലകൃഷ്ണനും, ഡി സുനിലും, വി കെ നന്ദനനും കൊല്ലം ഫാത്തിമ മാതാ കോളേജിൽ കാലുകുത്തുന്നതിനു കേരള ഹൈക്കോടതി വിലക്ക് ഏര്‍പ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു!

വരുന്ന കോളേജ് യൂണിയന്‍ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് അട്ടിമറിക്കാന്‍ നടത്തിയ ആസൂത്രണം. യാതൊരു ഭാവഭേദവും ഇല്ലാതെ, പതറാതെ.. കോടതി വിധിയെ മാനിച്ചുകൊണ്ട്, കര്ബലയിലെ ചെറിയ തട്ടുകടയിൽ എല്ലാ ദിവസവും രാവിലേയും വൈകിട്ടും മുടങ്ങാതെ എത്തി, യാതൊരു മടിയും ഇല്ലാതെ ഞങ്ങളോട് സംസാരിച്ചും, ബോധ്യപെടുത്തിയും ശാന്തമായി നിശബ്ദമായി യൂണിറ്റ് കമ്മിറ്റി ഉണ്ടാക്കി …സ്ഥാനാർത്ഥികളെ രൂപപ്പെടുത്തി, പാനൽ അവതരിപ്പിച്ചു …ചിട്ടയായി …എണ്ണ ഇട്ട യന്ത്രം പോലെ ചലിപ്പിച്ചു എല്ലാ പ്രതികൂല സാഹചര്യത്തെയും ധീരമായി നേരിട്ട് ….

യാതൊരു ഭാവഭേദവും ഇല്ലാതെ, പതറാതെ.. കോടതി വിധിയെ മാനിച്ചുകൊണ്ട്, കര്ബലയിലെ ചെറിയ തട്ടുകടയിൽ എല്ലാ ദിവസവും രാവിലേയും വൈകിട്ടും മുടങ്ങാതെ എത്തി, യാതൊരു മടിയും ഇല്ലാതെ ഞങ്ങളോട് സംസാരിച്ചും, ബോധ്യപെടുത്തിയും ശാന്തമായി നിശബ്ദമായി യൂണിറ്റ് കമ്മിറ്റി ഉണ്ടാക്കി …സ്ഥാനാർത്ഥികളെ രൂപപ്പെടുത്തി, പാനൽ അവതരിപ്പിച്ചു …ചിട്ടയായി …എണ്ണ ഇട്ട യന്ത്രം പോലെ ചലിപ്പിച്ചു എല്ലാ പ്രതികൂല സാഹചര്യത്തെയും ധീരമായി നേരിട്ട് ….

പോലീസിന്റെ അറസ്റ് ഭീഷണിയും, മാനേജ്‍മെന്റിന്റെ ഗുണ്ടാ ഭീഷണിയും നേരിട്ട് …
ഒരുകൂട്ടം ഉശിരന്മാരായ ചുവന്ന പുഷ്പങ്ങളെ വിരിയിച്ച സംഘടനാ മികവാണ് ബാലഗോപാലിന്റേത്. വല്ലഭന് പുല്ലും ആയുധമാണ് ! ബാലഗോപാലിനെ തൊട്ടറിഞ്ഞ നാളുകൾ …..
ഭാസ്കരനുണ്ണിയും,സീമാ ജറോമും, ഐവൻ ജോൺസണും, ഏർണെസ്റ്റും,ഗ്രെഷിയസും, ടോമിയും, കുട്ടപ്പനും, സാവിയറും…..വിദ്യാർത്ഥി നേതാക്കൻമാരായി ……

വിത്ത് മുളപ്പിച്ചു, വേരുപടർത്തി, പുതിയ ഇലയും ചില്ലയും വിരിഞ്ഞു …ഫാത്തിമ കോളേജിൽ ഉശിരന്മാരായ ചുണക്കുട്ടന്മാർ വളർന്നു വന്നു …..
വിനോദ് (റെസ്പോൺസ്), പ്രഭാത് ജോസഫ്, സാജിത്, സിജു, ജോർജ്, നവാസും, സജീവ് ദാമോദരനും, രാഖി രാജൻ…..
പുരോഗമന വിദ്ധ്യാർത്ഥി പ്രസ്ഥാനത്തിന്റെ വസന്തകാലത്തിന് കെ എൻ ബാലഗോപാൽ മുളപ്പിച്ച മണി മുത്തുകൾ, വിപ്ളവത്തിന്റെ പൊൻതാരകങ്ങൾ , ഐതിഹാസിക വിദ്ധ്യാർത്ഥി സമരത്തെ നയിച്ച പൊൻതാരകങ്ങൾ ……

ഫാത്തിമ കോളേജ് വീണ്ടും ചുവന്നു ….
മുഷ്ടികൾ ആകാശത്തുയർന്നു, ശുഭ്രപതാക വാനിലുയർന്നു, എല്ലാം പുഞ്ചിരിയിൽ ഒതുക്കി നായകൻ ബാലഗോപാൽ ! എന്തിനെയും നേരിടാൻ കഴിയുന്ന മനസാന്നിധ്യം, ആത്മധയിര്യം, ചിട്ടയാർന്ന സംഘടനാ പ്രവർത്തനം, സൂക്ഷ്‌മമായ ആസൂത്രണം , എല്ലാവരെയും അംഗീകരിക്കുകയും മനസ്സിലാക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ഹൃദയം….. ഇതാണ് ബാലഗോപാൽ ……ഏത് പ്രതികൂല സാഹചര്യവും അവസാനം അനുകൂലം ആക്കും ….
ആത്മവിശ്വസം നൽകുന്ന നേതൃത്വം, കലർപ്പില്ലാത്ത മനസ് , കളങ്കം ഇല്ലാത്ത ഇടപെടൽ..

തീപാറില്ല,വെടിയും പുകയും ഒന്നും ഇല്ല…..
പിരിമുറുക്കാമോ സമ്മർദമോ ഇല്ല …..
ഞങ്ങളുടെ ബാലഗോപാൽ ഇക്കുറി കൊല്ലത്തു നിന്ന് പാട്ടും പാടി പാർലമെന്റിലേക്ക് കൊല്ലത്തു നിന്ന് പരശുറാമിൽ ഡൽഹിക്ക് ടിക്കറ്റ് എടുക്കും …
ആയിരം യുവഹൃദയങ്ങളുടെ അഭിലാഷമായി, 
പാർലമെന്റിലെ സെൻട്രൽ ഹാളിൽ ജ്വലിക്കുന്ന പൊൻതാരകമായി !